Neps da ƙazanta matsala ce mai wuyar warwarewa a cikin jujjuyawar auduga, kuma babban abin sarrafawa shine a cikin tsarin yin katin.Don haka, waɗanne abubuwa ne ya kamata a ɗauka don ƙarfafa ingantaccen kawar da neps da ƙazanta a cikin aikin katin?Ta hanyar ƙwarewa da yin abubuwan da ke biyo baya a cikin samarwa, yana da sauƙi don sarrafa ƙazanta na auduga mai ƙira.
1. Ingantaccen kati
Ingantattun kati na iya haɓaka daidaita fiber, raguwa zuwa zaruruwa guda ɗaya, da haɓaka rarrabuwar zaruruwa daga ƙazanta, yayin da kuma ke sassauta neps.Sabili da haka, "daidai" na babban tazarar buɗewa da kaifin abubuwan buɗewa suna da mahimmanci.
2. Ya kamata a raba kazanta daidai gwargwado
Yana da mafi fa'ida don sanin wane ƙazanta ne ke faɗuwa a cikin wane tsari da matsayi, wato, don kawar da ƙazanta, wajibi ne a raba aikin cikin hankali, kuma sassa daban-daban na na'urar katin da kanta dole ne su rarraba aikin cikin hankali don cire datti.Don ƙazantar da ke gabaɗaya babba kuma mai sauƙin rabuwa da cirewa, ya kamata a aiwatar da ƙa'idar farkon faɗuwar da ƙarancin karye, da farkon faɗuwar tsarin tsaftacewa.Najasa tare da zaruruwa tare da babban mannewa, musamman ma masu dogayen zaruruwa, sun fi fa'ida a share su akan na'urar yin katin.Don haka, lokacin da balagaggen ɗanyen auduga ya yi rauni kuma akwai lahani da yawa a cikin fiber, ya kamata a ƙara na'urar yin katin da kyau don cire ƙazanta da sharar gida.Sashen lasa na katin ya kamata ya kawar da karyewar tsaba, ƙwanƙwasa da linters, da ƙazanta masu kyau tare da gajerun zaruruwa.Rufin murfin ya dace don kawar da ƙazanta masu kyau, neps, gajeren lint, da dai sauransu.
Don auduga na gida na gabaɗaya, jimlar kuɗin noil na carding ya fi na buɗewa da tsaftacewa.Ya kamata a sarrafa ƙazantawar ƙazanta na tsabtace auduga (ƙazanta don raw auduga) a 50% ~ 65%, ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun lasa-in rollers (ƙazanta don cinyoyin auduga) yakamata a sarrafa su a 50% ~ 60%, kuma farantin murfin yana kawar da ƙazanta Ana sarrafa inganci a 3% ~ 10%, kuma abun ciki na ƙazanta na ɗan tsiri ya kamata a sarrafa gaba ɗaya a ƙasa 0.15%.
Mayar da hankali na sarrafa ƙazanta akan na'urar katin shine sashin lasa, wanda aka samu ta hanyar daidaita sigogin tsari na ƙananan ɗigowar ƙasa da wuka cire ƙura, kamar ƙaramin rata na ƙasan ƙasa da rata ta huɗu, tsayin wukar cire ƙura, da dai sauransu. Lokacin da ɗanyen audugar balagagge ba ta da kyau kuma cinyar tana ɗauke da ƙazanta da yawa, wanda ke haifar da haɓakar ƙazanta a cikin sliver, ratar da ke ƙofar ƙaramin magudanar ruwa ya kamata ya kasance. daidaitawa, kuma ya kamata a ƙara tsawon yankin faɗuwa don daidaitawa.Bai kamata a toshe bututun tsotsa a kan murfin murfin lasa ba, in ba haka ba zai haifar da nono mara kyau da fari a cikin baya.Tsawon ma'auni na ƙananan ɗigo na ƙasa yana da tsayi da yawa, kuma ƙayyadaddun hakoran hakora ba su dace ba, da dai sauransu, wanda zai kara yawan ƙazanta na danyen tsiri.Abubuwan da aka ƙayyade na suturar katin tsakanin silinda da murfin, nisa tsakanin murfin babba na gaba da silinda, tsayin saman murfin gaba, da saurin murfin kuma yana shafar adadin ƙazanta da neps a cikin lebur.
3. Rage shafa
Neps da aka samar akan na'urar yin katin an samo su ne saboda sake fasalin, iska da kuma shafan fiber.Misali, lokacin da nisa tsakanin silinda da doffer da silinda da farantin murfin ya yi girma da yawa kuma haƙoran allura sun bushe, za a shafe zaruruwa da yawa.Tsananin mirginawa a cikin tsarin buɗewa da tsaftacewa, babban danshi maido da cinyoyin auduga, yawan haɗakar auduga da aka sake yin fa'ida da auduga da aka sake fa'ida, ko ciyarwar da ba ta dace ba, da dai sauransu, zai ƙara ƙwanƙolin ɓangarorin.
Rarraba auduga mai ma'ana da ƙarfafa zafin jiki da sarrafa zafi suna da tasiri mai yawa akan rage neps da ƙazanta.Lokacin haɗuwa da auduga, alamu da yawa waɗanda ke da babban tasiri akan kullin yarn, irin su balaga, lahani mai cutarwa, ƙazanta, da sauransu, yakamata a ƙarfafa su don sarrafa bambancin alamun su.Lokacin da danshi ya dawo da danyen auduga da cinyoyin auduga ya yi ƙasa, ƙazanta suna da sauƙin faɗuwa, kuma ana iya rage siliki na ƙarshen auduga.Sabili da haka, sake dawo da danshin auduga kada ya wuce 8% ~ 8.5%, kuma danyen auduga kada ya wuce 10% ~ 11%.Sarrafa ƙarancin ƙarancin dangi a cikin bitar katin, alal misali, ana sarrafa ƙarancin dangi a 55% ~ 60%, ta yadda zai iya sakin danshi, ƙara ƙarfi da elasticity na fiber, da rage juzu'i da shaƙewa tsakanin fiber. da tufafin kati.Duk da haka, idan yanayin zafi na dangi ya yi ƙasa da ƙasa, ana samun wutar lantarki a tsaye cikin sauƙi, kuma gidan yanar gizon auduga yana sauƙi karye, manne ko karye.Musamman a lokacin da ake karkatar da zaruruwan sinadarai, wannan lamarin ya fi fitowa fili.Idan danshi na dangi ya yi ƙasa da ƙasa, za a rage dawo da danshin sliver a lokaci guda, wanda ba shi da kyau ga tsarin tsarawa na gaba.
Yin amfani da tufafin kati masu inganci, ƙarfafa aikin katin, da haɓaka wurin tsotsa da ƙarar iska akan kowane kati na iya rage ƙulle-ƙulle.
Lokacin aikawa: Juni-26-2023